Jump to content
Sign in to follow this  
bomusic

รายชื่อเพลง 04-2007

Recommended Posts

สรุปแน่นอนแล้วครับ 55 เพลง

M0014 :Bad day->Daniel Powter

M0015 :Complicated->Avril Lavigne

M0016 :Just Say You Love Me->Malachi

M0010 :กราบลาแม่ย่าปล่อย->ศิริพร อำไพพงษ์

M0017 :ขวัญใจรถแต่ง->เดช อิสระ

M0008 :ขอหมอนใบนั้น ที่เธอฝันยามหนุน->หนู มิเตอร์

M0039 :คนชั่วคราว->ยิว คนเขียนเพลง

M0050 :คนที่ดีก็ไม่รัก คนที่รักก็ไม่ดี->ดัง พันกร [Hi Soul]

M0026 :คนวางฟอร์ม->ไอซ์ ศรัญยู

M0004 :แค่คนในฝัน->ฝนจ๋า พาภิรมย์

M0040 :โครงการพันล้าน->ณัฐ กับ หนุ่ม

M0027 :ใครสักคน->พาราด็อกซ์ (Paradox)

M0001 :จดหมายครอบพรก->เอกชัย ศรีวิชัย

M0043 :เจ็บหัวเหม็ด->อู๋ พันทาง

M0019 :เจ้าชู้->สปิน เฮด (Spin Head)

M0044 :ใจบ่มักดี->ไหมไทย คนเดิม

M0030 :ฉันจะไม่ลืม->โต๋ ศักดิ์สิทธิ์

M0018 :ฉันไม่ยอม->ซินเดอเรลล่า (Cinderella)

M0041 :ซ้ำใครไม่สำคัญ->แบงค์ ปวริศร์

M0022 :ต้นพร้าว เงาจันทร์ ฉันกับเธอ->เมฆา

M0029 :ตบตา->อ๊อตโต้ [Otto]

M0028 :ตั้งแต่วันที่เธอไม่อยู่->มูน (Moon)

M0005 :ถนนชีวิต->มาลีฮวนนา

M0006 :นกบินลัดฟ้า->มาลีฮวนนา

M0020 :นับถอยหลัง->อินสติงค์ (Instinct)

M0054 :เบอร์โทรนี้มีแฟนหรือยัง->ไผ่ พงศธร

M0045 :เบอร์เมีย เบียร์ขม->ภูคำ ขุนมาราด

M0031 :แปลว่ายังหายใจ->พั้นช์ (Punch)

M0013 :พี่เท่งอกหัก->เมฆา

M0032 :มีกันตลอดไป->แอมมารี (Amary)

M0033 :มือที่ไร้ไออุ่น->แคลช (Clash)

M0034 :ไม่ได้หลายใจ->สปิน เฮด (Spin Head)

M0053 :ไม่ต้องบอกแล้วว่าเธอรักฉัน->กอล์ฟ - ไมค์

M0042 :ไม่มีมือถือ->กระแต โฟร์ทีน

M0021 :ยังไงก็รัก->สมพล - สุวัจนีย์

M0035 :ยิ้มให้กับความผิดหวัง->นิโคล เทริโอ

M0036 :รักไม่ได้ทำให้ตาบอด->มด กัลยา

M0012 :รักแรกพบ->หนู มิเตอร์

M0009 :เรียนไม่จบหลบมา->โกไข่กับนายสน

M0046 :แรงใจพี่หลวง->หลวงไก่

M0003 :ไร่อ้อยคอยพี่ [หญิง]->ร้องแก้ ไร่อ้อยคอยรัก

M0007 :ลาสาวโพธาราม->รุ่ง โพธาราม

M0025 :วันแห่งความรัก->แพนเค้ก [Pancake]

M0047 :วานจันทร์บอกใจ->ไหมไทย คนเดิม

M0037 :ส่วนหนึ่งของฉัน->มาช่า

M0011 :สัญญาดาว->อู๋ พันทาง

M0002 :สาวตะพานหิน->พิมพ์ใจ อุไรวัลย์

M0023 :เสแสร้ง->จ๊อบ สบาย

M0048 :หนุ่มประทายมักสาวประโคนชัย->คำมอด พรขุนเดช

M0052 :หยุด->โนโลโก้ (No Logo)

M0051 :หวง->ปาน ธนพร

M0024 :หาเศษหาเลย->ไฮเปอร์ [Hyper]

M0038 :อยากได้แฟน->เกียร์ไนท์ (Gear Knight)

M0049 :อย่าเพิ่งทำให้เสียใจ->เสถียร ทำมือ

M0055 :แอบรักแอบคิดถึง->ต่าย อรทัย

ลดไปเยอะเนาะ น่าใจหาย

วันก่อนลืมเสนอ เพลงลายเคง เป็นเพลงคนใต้ ทีนี้ไม่พลาดแน่ๆ

200 บาทได้แค่นี้ยังไม่ดีอีกหรือ ฮ่าๆๆๆๆ

เห็นมีเจ้าอื่นออกมา 100 กว่าเพลง 350 บาท ก็ไปซื้อได้นี่ครับ ไม่ว่ากัน ถ้าอยากได้ปริมาณ

Guest GIGGS

200 บาทได้ตั้ง 55 เพลง ขนาดนี้ก็ดีแล้ว

Guest sabsun

ได้เพลงของไหมไทยในเดือนนี้ตั้ง 2 เพลง รับรองไม่มีที่ไหน...คุ้มแล้วครับ...

บางอัลบั้มใหม่ๆ ซิงๆทั้งนั้นเช่น ต่าย - ปาน - ไผ่ - เสถียร ฯลฯ

ที่ผมพูดว่าลดไปเยอะน่ะไม่ใช่ความหมายอย่างอื่น เป็นเพราะที่ผ่านสมาชิกโอนเงินกันเข้ามาน้อย

เมื่อโอนกันน้อยลุงโบก็เลยลดจำนวนก็เท่านั้นเอง ไม่ได้ว่าเป็นอื่นไปซะหน่อย ลุงโบนี่!

Guest thinkapoo

ลูกทุ่งน้อยจัง แต่อย่างว่า ดูจากที่แนะนำส่วนใหญ่ก็สตริง บ่นไปงั้นแหละยังไงก็อุดหนุนเหมียนเดิม

Guest ยุทธเดช
ลดไปเยอะเนาะ น่าใจหาย

วันก่อนลืมเสนอ เพลงลายเคง เป็นเพลงคนใต้ ทีนี้ไม่พลาดแน่ๆ

200 บาทได้แค่นี้ยังไม่ดีอีกหรือ ฮ่าๆๆๆๆ

ผมตั้งใจไว้ขอเดือนหน้าอยู่แล้วครับ ดูเธอทำ กับ ลายเคง

ลองจัดดูดีๆ อย่าดูเผินๆสิครับ แล้วจะรู้ว่าลูกทุ่งก็ไม่น้อยเลย

เพียงแต่ว่าช่วงนี้ มันไม่มีลูกทุ่งใครดังฮิตๆจน่าทำออกมา แถมมุมแนะนำก็ไม่ค่อยมีคนแนะนำกันเท่าไหร่

Guest KONKORN
ลองจัดดูดีๆ อย่าดูเผินๆสิครับ แล้วจะรู้ว่าลูกทุ่งก็ไม่น้อยเลย

เพียงแต่ว่าช่วงนี้ มันไม่มีลูกทุ่งใครดังฮิตๆจน่าทำออกมา แถมมุมแนะนำก็ไม่ค่อยมีคนแนะนำกันเท่าไหร่

เดือนหน้า มีเพลงลูกทุ่งมาใหม่ 3 ชุด

ก็ลองแนะนำเพลงกันเข้ามาเยอะ ๆ นะครับ

อิ...อิ...

งวดหน้าท่านยุทธเสนอเลยนะ

ท่านฅนคอนขอรับ ลองแย็บๆมาหน่อยว่าเพลงอะไรบ้าง ใครร้อง

งวดหน้าท่านยุทธเสนอเลยนะ

ท่านฅนคอนขอรับ ลองแย็บๆมาหน่อยว่าเพลงอะไรบ้าง ใครร้อง

ก็มี 5 ปีทอง พี่น้องร้องเพลง 2 ชุด

แล้วก็ ต่าย อีก 1 ชุดครับ

Edited by KONKORN

พี่คนคอนไม่ทราบว่า พี่โหลดเพลงต่างๆ โดยเฉพาะลูกทุ่งจากที่ไหนครับยังไงแนะนำด้วยครับ อยากได้เพลงใหม่ไว้เปิดที่วิทยุบริษัทมันขี้เหนียวไม่ยอมส่งเพลงมาให้รบกวนบอกเว็บโห

ลดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

พี่คนคอนไม่ทราบว่า พี่โหลดเพลงต่างๆ โดยเฉพาะลูกทุ่งจากที่ไหนครับยังไงแนะนำด้วยครับ อยากได้เพลงใหม่ไว้เปิดที่วิทยุบริษัทมันขี้เหนียวไม่ยอมส่งเพลงมาให้รบกวนบอกเว็บโห

ลดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ผมซื้อแผ่นมาอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นพอทราบไหมครับ ที่เขาให้โหลดเพลงฟรีอ่ะครับ

Guest POG_MUSICPRO

ลองถามอีตา Bever ดูสิครับ

Guest NineYod

แหม....ป๋าป๊อก รู้ก็ไม่ยอมบอก อิอิ

Guest บีเวอร์น้อย

แหม....ป๋าป๊อก รู้ก็ไม่ยอมบอก อิอิ

แหะๆ เวปก็ด้านล่างนะครับ ลายเซ้น อิอิ อีตา Bever

ลองเข้าไปดูแล้ว ลองสมัครสมาชิกเค้าบอกว่า ต้องมีคนเทียบเชิญ ใครจะกรุณาเทียบเชิญผมมั้งอะครับ ได้โปรด

นึกเสียว่าสงสาร

Guest Sompong

ชอบลุ้นว่าแต่ละเดือนจะมีเพลงอะไรบ้าง ปกติเขาก็จัดเพลงได้ดีตามความนิยมที่กำลังมาแรง แต่แปลกใจว่าเพลงราชันย์ฝันสลาย ของน้าแอ๊ดไม่โดนหรือไง ไม่เห็นมีใครขอ

02/04/2007 จะเริ่มส่งไฟล์ช่วงเย็นๆเป็นต้นไป

อย่าเร่ง อย่าทวงมาก เพราะแจ้งแล้วว่าไม่อยู่ 3 วันเด้อ

Guest Dr. Yes

เรียน ท่าน อ.โบ ค่าเพลงเดือนละ 200 บาท กับ 250 บาท ต่างกันตรงไหนครับ

250 บาท จะได้สิทธิ์ไม่กี่คนหรอกครับ จะเป็นสมาชิกรุ่นเก่าที่อุดหนุนมาตั้งแต่ 3 ไฟล์

โดย 250 บาท/5 รหัส เกินจากนั้นก็รหัสละ 100 ตามปกติ

โปรฯนี้จัดให้ตอน bmk ออกใหม่ๆ ผมเคยสอบถามหลายคน แต่ก็มีหลายคนไม่เอาข้อเสนอนี้ี้เอง

ีเช่นบางคนมี 1 รหัส แต่ไม่อยากจ่าย 250 เพื่อรักษาสิทธิ์ แต่จะเอาแบบ 200/เดือน เพราะเสียดายเงิน 50 บาท

พอตอนหลังมีรหัสเพิ่มมาอีก 1 ก็ต้องจ่าย 300/เดือนไงล่ะ ไม่มีสิทธิ์จะ์กลับขอไปใช้แบบ 250/เดือนแล้ว

Dr.yes ก็ใช้สิทธิ์ 250/เดือนอยู่ไม่ใช่หรือ อิอิ ดันมาทำเป็นงงอีก เด๋วโดน

ตอนนี้ท่านมี 2 รหัส จะไปจ่ายแบบ 300/เดือนก็ได้ครับ ไม่ขัดศรัทธา

Guest TONTAL

อะอ่า..แอบภูมใจลึกๆ กับสมาชิกเก่า... แต่ไม่แก่ อย่างผม...

แต่ยังไม่ได้ใช้สิทธิ์เต็มที่เลยครับอาจารย์...

อาจจะเร็วๆ รบกวนอาจารย์ขอเพิ่มอีกสัก 1 รหัสนะครับ

ขอบคุณครับ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this