Jump to content
Sign in to follow this  
bomusic

รายชื่อเพลง 03-2008

Recommended Posts

เนื่องจากมี 3 เพลงเกิดอุบัติเหตุไฟล์เสียกระทันหัน

สาเหตุมาจากฮาร์ดดิสก์หลัก sata2 ที่ผมใช้งานอยู่เกิด error คืนวันที่ 29

หลังจากพยายามกู้ข้อมูลแล้ว พบว่าเสียไป 3 เพลงดังกล่าว

จะเร่งทำก็คงไม่ทันแล้ว จึงขอยกยอดไปรวมไว้เดือน 4 เลยแล้วกันครับ

ดังนั้นก็เลยเหลือ 48 เพลงสำหรับเดือน 03 นี้

Q0155 :มักสาวเซเว่น->ร็อคออนซอน

Q0156 :เต้ยมักสาวส่ำน้อย->พรศักดิ์ ส่องแสง

Q0157 :วิวาห์ยืม->ระกะแหลม

นอกจากนั้นจะมีเพลง ได้ยินไหม แก้ไข intro มารวมไว้ใน 03/08 ด้วย

Q0135 :1 วินาที ก็ช้าไป->ลิเดีย

Q0136 :Lonely Valentine->I'm Ready

Q0118 :Save The Last Dance For Me->Michael Buble

Q0115 :Too Late->เก็ตซูโนว่า (Getsunova)

Q0159 :กลับมาถามหากำลังใจ->ไผ่ พงศธร

Q0133 :ก้อนหินกลิ่นดอกไม้->เจมส์ เรืองศักดิ์

Q0137 :ขวัญใจฟีโน->น้อย แสตมป์

Q0150 :ของขวัญที่น้องขอ->กระแต โฟร์ทีน

Q0116 :ข้อตกลง->ดีเจ ก้อย รัชวิน

Q0138 :คนดีของแม่->พี สะเดิด

Q0128 :คนดื้อดึง->Nice 2 Meet U More

Q0111 :คนเดียวในล้าน->ไม้เมือง

Q0131 :คนไทยใจมีปีก->Ost. รักสยามเท่าฟ้า

Q0134 :คนใฝ่สูง->เวสป้า Ster

Q0139 :ครั้งสุดท้าย->หลวงไก่

Q0140 :ความพยายามอยู่ที่ไหน->เล้าโลม

Q0151 :คิดถึง->กระแต โฟร์ทีน

Q0120 :คิดว่าให้หมามันกิน->เจเน็ต เขียว

Q0141 :คืนนี้ไม่กลับ->วิด Hyper

Q0127 :แค่ใครสักคน->ว่าน ธนกฤต AF2

Q0126 :จุดเทียนเวียนเมีย->ลูกคลัก

Q0125 :ใจคนโกง->น้อย แสตมป์

Q0110 :ใจลอยในวงเหล้า->ศร สินชัย

Q0142 :ช่วงที่ดีที่สุด->บอย - ป๊อด

Q0152 :ช้ำรักที่ท่าแพ->เดอะ สะล้อ

Q0112 :ชีวิตที่เหลือ->เอ็ม อรรถพล

Q0143 :ดูแลเขาให้ดีดี->ดา เอ็นโดรฟิน

Q0129 :ต่อจากคำว่ารัก->Siska [ซิสก้า]

Q0153 :ใต้ต้นหมากสีดา->บานเย็น รากแก่น

Q0144 :นกหลงรัง->เสือ ธนพล

Q0130 :นางฟ้าลืมดอย->เดอะ สะล้อ

Q0154 :น้ำตาไหลใส่มือถือ->จินตหรา พูลลาภ

Q0121 :เป็นแฟนได้หม้าย->ฟื้น

Q0122 :แฟนประสาอะไร->Notto น๊อตโตะ

Q0123 :เมื่อรักทักทาย->โบ สุนิตา (OST.แหวนดอกไม้)

Q0145 :ไม่ใช่ใครก็ได้->Kal

Q0146 :ยังไม่สาย->พี่บ่าว สาวนุ้ย

Q0113 :ยื้อ->นิก The Star

Q0124 :รอบนี้จัดให้ (คนหน้าตาดี)->เจเน็ต เขียว

Q0147 :ล็อคห้องร้องไห้->วิด Hyper

Q0148 :ลั่นทม->เทียรี่ เมฆวัฒนา

Q0119 :ลูกรอ->คาราบาว

Q0149 :เลียนแบบเธอ->Dr. Fuu

Q0132 :หลอกแต่รัก->เวสป้า Ster

Q0114 :หลอมละลาย->Sweet Mullet

Q0117 :หลับข้ามวัน->Sweet Mullet

Q0158 :อบต. บุญมา->กระแต โฟร์ทีน

Q0160 :อยากบอกว่าอ้ายเหงา->ไผ่ พงศธร

.

Guest KONKORN

กระทู้ล่อเป้า

อิ...อิ...

Guest wikornrat

บางเพลงก็ไม่เคยฟัง หรือเคยฟังแต่ผ่านๆ และร้องไม่ได้

อยากร้องได้หมดทุกๆ เพลง ก็เป็นไปไม่ได้อีกนั่นแหละ

ถ้าจะกรุณา รวมเป็น mp3 มาให้ฟังก่อนได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Guest kevin

ระยะหลังๆ เพลงสากลเก่าๆ ยุค 60 70 หายไปเลย น่าจะมีสักเดือนละ 2-3 เพลงครับ

Guest chamni_05

ดีใจครับได้ตามคำขอกระผมซะด้วย_A0048

กำหนดส่งดึกๆวันที่ 1 แน่นอนครับ ถ้าเร็วก็อาจส่งก่อน อิอิ

ก่อนหรือหลัง ผมก็ยังรอได้ครับ อิ...อิ

Guest ยุทธเดช
ก่อนหรือหลัง ผมก็ยังรอได้ครับ อิ...อิ

สำหรับผม หลังก็ไดครับ ได้ทุกอย่าง

Guest boonthiang

ต้องรีบโอนตังค์แล้วบ่ายนี้ พรุ่งนี้จะได้เล่นเพลงใหม่..55555.

โอนแล้ว ตะกี้นี่เอง

Edited by boonthiang

ตอนนี้ 16.00 น. ยังไม่ได้เริ่มส่งเพลงนะครับ

เมื่อคืนฮาร์ดดิสก์มี error กำลังกู้ข้อมูลอยู่ เฮ้อ

แหม ! ก็นึกว่ามาแจ้งข่าวดี ที่ไหนได้ ไม่ใช่นี่เอง

วันนี้คงไม่ทันใช่ไหมครับ เพราะเลิกงาน 17.00 น.

ที่บ้านไม่มีเน็ตให้โหลด เย็นนี้ก็ไม่ได้ฉลองนะสิ !

-------------------------------

โอเคครับ ลุงโบ ไม่เป็นไรส่วนที่เสียไป ก็แค่น้อยนิด

แต่บังเอิญเป็นเพลงฮิตนี่สิ ฮุๆ มักสาวเซเว่น !

ได้ฉลองแล้วครับลุงโบ โหลดอยู่ครับ ขอบคุณครับ

Edited by wikornrat

16.59 น. ก็ลองเช็คเมล์อีกทีนะครับ ดูแล้วอาจส่งได้แต่อาจมีไฟล์เสียครับ เซ็งเหมือนกัน อิอิ

Guest CHITTAKORN

กำลังรอลุ้นอยู่พอดีครับอาจารย์ เปิดเมล์ 2 รอบแย้วว อิอิอิ..

เริ่มทยอยส่งแล้วครับ ด้วยความเซ็ง ฮ่าๆๆๆๆๆ

เนื่องจากมี 3 เพลงเกิดอุบัติเหตุไฟล์เสียกระทันหัน

สาเหตุมาจากฮาร์ดดิสก์หลัก sata2 ที่ผมใช้งานอยู่เกิด error คืนวันที่ 29

หลังจากพยายามกู้ข้อมูลแล้ว พบว่าเสียไป 3 เพลงดังกล่าว

จะเร่งทำก็คงไม่ทันแล้ว จึงขอยกยอดไปรวมไว้เดือน 4 เลยแล้วกันครับ

ดังนั้นก็เลยเหลือ 48 เพลงสำหรับเดือน 03 นี้

Q0155 :มักสาวเซเว่น->ร็อคออนซอน

Q0156 :เต้ยมักสาวส่ำน้อย->พรศักดิ์ ส่องแสง

Q0157 :วิวาห์ยืม->ระกะแหลม

นอกจากนั้นจะมีเพลง ได้ยินไหม แก้ไข intro มารวมไว้ใน 03/08 ด้วย

Guest CHITTAKORN

รับทราบครับอาจารย์ แค่ไหนแค่นั้นครับ

Guest keawlag

ผมได้รับเพลงเดือน 3/2008 แล้วครับ ลองดูแล้วครับ

เพลงจุดเทียนเวียนเมียรู้สึกว่าตัวปาดเนื้อจะช้ากว่าดนตรี

ท่านอื่นไม่ทราบเป็นเหมือนผมหรือเปล่า หรือว่าของผม

มีเป็นอยู่คนเดียว ช่วยลองทดสอบด้วยนะครับ

ปิด cleartype font > standard หรือยังครับ

Guest keawlag
ผมได้รับเพลงเดือน 3/2008 แล้วครับ ลองดูแล้วครับ

เพลงจุดเทียนเวียนเมียรู้สึกว่าตัวปาดเนื้อจะช้ากว่าดนตรี

ท่านอื่นไม่ทราบเป็นเหมือนผมหรือเปล่า หรือว่าของผม

มีเป็นอยู่คนเดียว ช่วยลองทดสอบด้วยนะครับ

ปิด cleartype font > standard หรือยังครับ

ผมผิดเองครับ ได้แก้ไขจาก clear type เป็น standard แล้วครับ สงสัยอยู่เหมือนกัน

ตอนนี้ปกติแล้วครับ พอดีเพิ่งถอย การ์ดจอมาใหม่ เอาของ ASUS A9550GE 256 MB มาครับ

ขออภัยด้วยครับ

Guest boonthiang

ได้รับเพลงแล้วครับ ขอบคุณครับ

ผมก็จำไม่ได้ซะแล้ว ! รู้สึกว่ามีเพลงหนึ่งมีเสียงแปลกๆ ค่ายๆ ลำโพงหอน ! นะครับ

เชิญสมาชิกช่วยตรวจสอบด้วยครับ หากเป็นที่เครื่องผม หรือทางเพลงของลุงโบ

เพื่อจะได้แก้ไขต่อไปครับ ถ้าจำไม่ผิดเพลงของ ไผ่ พงศธร มั้งครับ ลองเช็คดูนะครับ

ผมอยู่ที่ทำงานแต่เครื่องเล่นอยู่ที่บ้านครับ ขอบคุณครับ

หัวเพลงมันจะมีเสียง effect ขึ้นต้นนะครับ

ถ้าใช้ sf ที่เสียงไม่ตรง มันอาจเพี้ยนได้

ถ้าใช้ sf ของ dr.x ไม่เพี้ยนหรือค้างนะครับ เพราะเป็นตัวที่ผมใช้ลองเพลงก่อนส่งสมาชิก

ถ้าใช้ sf ของ dr.x ไม่เพี้ยนหรือค้างนะครับ เพราะเป็นตัวที่ผมใช้ลองเพลงก่อนส่งสมาชิก

อืม .. แต่มันเป็นเกือบครึ่งเพลงเลยครับ ครับลุงโบ

แล้วผมจะกลับไปตรวจสอบอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

Guest dindan

รับเพลงแล้วเดือนสาม เดือนนี้ห้ามพลาด เต้ยมักสาวส่ำน้อย นะครับ ปลายเดือนจะส่งตังค์

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this