Jump to content
Sign in to follow this  
bomusic

รายชื่อเพลง 08-2008

Recommended Posts

รายชื่อ 50 เพลง เดือนสิงหาคม

ส่วนใหญ่มาจากมุมแนะนำเพลงของสมาชิก + เพลงฮิตตามชาร์ทต่างๆ

เพลงไหนที่สมาชิกแนะนำ แต่ยังไม่ได้ทำ ก็มาแนะนำกันใหม่ต้นเดือน ก.ค. ก็แล้วกัน

คิวทำและโควต้ามันล้น จัดให้ไม่ครบทุกคนที่แนะนำแน่นอน สมาชิกก็สาบสูญหายไปหลายคนช่วง 2-3 เดือนหลังมานี้

================================

Q0383 :100 คำถาม 1 คำตอบ->นิโคล เทริโอ

Q0370 :Again (Love you)->เบเบ้ ธันย์ชนก

Q0381 :การเดินทางที่แสนพิเศษ->ดา เอ็นโดรฟิน

Q0372 :คนดี(ที่หน้าตาไม่ดี)->แจ็ค แฟนฉัน [sick Project]

Q0366 :คนที่เหงาเท่าๆกับฉัน->ท๊อฟฟี่ นิชาภา

Q0378 :คนบ้านเดียวกัน->ไผ่ พงศธร

Q0367 :คนหัวใจสิงห์->อัสนี - วสันต์

Q0371 :คนไกลๆ->เจนนิเฟอร์ คิ้ม

Q0376 :ความฝันไม่มีวันเป็นจริง->Frick

Q0375 :ใครทิ้งใครก่อน->โฟร์ - มด

Q0405 :จำจนตาย->หลิว อาจารียา

Q0369 :จิ๊กโก๋นำเข้า->พี สะเดิด

Q0377 :ฉันดีไม่พอหรือเธอไม่พอสักที->แอมไฟน์ [AMFINE]

Q0373 :ชัดเจน->ติ๊ก ชีโร่

Q0365 :ไชโย->คัฑลียา มารศรี

Q0379 :ดีเท่าไร ไม่หายกัน->นัท มีเรีย

Q0392 :ถ้าหากไม่เคยเจ็บ->B.O.Y (บี โอ วาย)

Q0394 :ที่สุด [Downtown Story]->แมว จิระศักดิ์ ปานพุ่ม

Q0374 :เธอรักฉันที่ตรงไหน->เจนนิเฟอร์ คิ้ม

Q0380 :บอก->บิว กัลยาณี

Q0388 :บาดตา->โซคูล [so Cool]

Q0382 :เบอร์นี้ไม่มีคนของเธอ->ปาน ธนพร

Q0389 :ปั้นแหตาก->พี สะเดิด

Q0395 :ผู้ชายในสายฝน->รุจ The Star

Q0406 :เพราะฉันไม่อยากหลายใจ->หญิง ธิติกานต์

Q0393 :เพราะอะไร->ป๊อด โมเดิร์นด็อก

Q0396 :เพียงเราเท่านั้น->หนู มิเตอร์

Q0384 :ภรรยาน้อย (ฉันไม่อยากเป็น)->ปนัดดา เรืองวุฒิ

Q0385 :มือที่สาม->ปุยฝ้าย AF4

Q0407 :มือที่สาม->สุพจน์ สุวรรณพันธ์

Q0397 :ยอม [Ost.นิมิตมาร]->อาร์ The Star

Q0398 :รวมพลคนลูกทุ่ง->คัฑลียา มารศรี

Q0399 :รักคนธรรมดา->หนึ่ง ณรงค์วิทย์

Q0408 :รักสีทอง->หนู มิเตอร์

Q0390 :รักเองช้ำเอง->Clash

Q0400 :รักแท้มีอยู่จริง->บี้ The Star

Q0401 :เรื่องไม่ดีไม่จำ->เป๊ก อ๊อฟ ไอซ์

Q0387 :ไร้สาระ->Playground

Q0409 :ลบเบอร์ลบใจ->มด อุบลมณี

Q0391 :ล้านกิโลเมตร->พลอย ณัฐชา

Q0410 :วัวแก่กินหญ้าอ่อน->ดรีม ศุภกานต์

Q0411 :สุดรักสุดราง->ฟิล์ม ณรินทร์ทิพย์

Q0402 :หยุด->Groove Riders

Q0403 :หยุดความคิดไม่ได้->เบล สุพล

Q0386 :เหตุผลร้อยแปด->อ๊อฟ ปองศักดิ์

Q0368 :ให้ระวังคนมีอายุ->โบว์ ดาวรุ่งลูกทุ่งไทยแลนด์

Q0412 :อภัยเสมอรักเธอตลอด->โปงลางสะออน

Q0404 :อยู่ข้างเธอเสมอ->จินตหรา พูนลาภ

Q0413 :อ้ายฮักเจ้าเด้อ->มนต์แคน แก่นคูน

Q0414 :ฮู้บ่ว่าคึดฮอด->มนต์แคน แก่นคูน

..

Guest wikornrat

ขอบคุณครับ รับทราบ ไม่เกินสิ้นเดือนจะโอน เดียวไม่ได้รับเพลงใหม่ๆ อัพเดท

Guest KONKORN

กระทู้ล่อเป้า

ไม่เกินวันพรุ่งนี้ ก็จะมีคนบางคน นำไปพสต์ขอตามป่า

อิ...อิ...

งั้นเดี๋ยวผมไปรออิอิ

เพราะอะไร - เป็นของ ป๊อดหรือครับ นึกว่าของป้างเคยได้ยินเขาร้องในรายการทีวี

ของผมสามรหัสยังอยู่ครบครับสิ้นเดือนนี้จัดให้ครับ

ผมสงสัยว่าทำไมถึงไม่ให้เฉพาะสมาชิก vip เห็นกระทู้น้ล่ะครับ

จะได้ไม่ต้องเซ็งเรื่องคนลอกโพสต์ไปขอตามป่า

เพราะผมว่ารายชื่อเพลงที่ออกไม่ค่อยมีผลกับการตัดสินใจในการรับเพลงเป็น vip หรอกครับ

ธรรมชาติของคนมักจะอยากรู้อยากเห็นเดี๋ยวก็มาสมัครเป็น vip กันอีกเยอะ อิอิ

เอาไว้จัดการไอ้เวรที่ดูดมิดี้ล่าสุดให้ได้ซะก่อนครับ ต่อไปถึงจะลอกรายชื่อไปโพสต์ตามป่า

หรือเข้ามาดูรายชื่อที่นี่แต่ไม่อยากอุดหนุน แต่ไปขอทานตามป่าโน้นป่านี้แทน ก็ไม่มีประโยชน์แล้ว

ถ้าพวกนี้กำจัดหมดไป ทีนี้ก็รอไปเถอะ ถ้าค่ายอื่นร่วมมือป้องกันกันสุดๆด้วยแล้ว

อนาคตก็หาเพลงเอาไปแจกยากขึ้นครับ กว่าชุด gmm จะออก 2-3 เดือนทีนั่นแหละ

จริงๆแบบ bmk นี่กว่าจะดูดได้ ปาดเนื้อเสร็จก็ใช้เวลาพอสมควรแหละกว่าจะหลุดมาแจกกัน

แถมยังดูดมิดี้ไปไม่ตรงห้องอีก เอาไปเล่นอาจมีปัญหาได้

ไม่เหมือนแบบ 3 ไฟล์ ออกวันนี้ พรุ่งนี้ตื่นมาแจกกันเพียบเกลื่อนไปหมด อิอิ

Guest paodt

เข้ามาอ่านครับ ไม่อยากแนะนำเพลง เพราะ ไม่ค่อยรู้จักเพลงใหม่กับเขา

คนหัวโบราณครับ รู้แต่เพลงเก่าๆ อิ อิ

Guest ยุทธเดช
เข้ามาอ่านครับ ไม่อยากแนะนำเพลง เพราะ ไม่ค่อยรู้จักเพลงใหม่กับเขา

คนหัวโบราณครับ รู้แต่เพลงเก่าๆ อิ อิ

ถามเด็ก คนที่น่ารัก น่ารัก

ในร้านดิ อิ อิ

เพลงพร้อมส่ง คืนวันที่ 1 ตามปกติ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดครับ

ตอนนี้ก็รอการโอนกะตังค์และแจ้งโอนจากสมาชิกอยู่เด้อ อิอิ

ทราบครับ แล้วจะแจ้งไปบอกหากโอน (ตอนนี้ไปหาที่กู้ก่อน อิอิ)

Guest boy The Best
ทราบครับ แล้วจะแจ้งไปบอกหากโอน (ตอนนี้ไปหาที่กู้ก่อน อิอิ)

ให้กู้ ร้อยละ 2 ขวด อิอิ

2 ขวดร้อย คิดดูก่อน ( คูณ 9 = 18 ขวด ขวดละ 50 คูณ 18 = 900 ห่วยๆ ได้เพลงรายเดือนอีก 3 เดือน ไม่เอ๊าๆ กู้ ม. สะระ เอีย ดีกว่า อิอิ)

Edited by wikornrat

Guest boy The Best

แหมๆๆๆ คิดซะละเอียดเชียวนะ แล้วมาเปิดเผยงี้ใครจากู้ล่ะเนี่ย

Guest sit99

รับทราบครับ...มีเพลงโดนใจเยอะเลย...

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this