Jump to content
Sign in to follow this  
bomusic

แจ้ง black list 2014 ครับ

Recommended Posts

เนื่องด้วยมีเพลงถูกเอาไปขายตามเนท พอดีผมไปเห็นรายชื่อมาแบบนี้

ดูแล้วมันมาจากรายชื่อเดือน 2 ผมชัดๆ เพราะมีเพลงฝาหรั่ง 2 เพลง ที่คงไม่บังเอิญใจตรงกันทำออกมาหรอก

ก็เลยเอามาตรวจสอบ ปรากฎว่าเป็นไฟล์ของสมาชิก pet2510 ดูตามรูป

รหัสที่ฝังไว้ยังอยู่ และเอาออกไม่ได้หรอกครับ นอกจากจะทำใหม่ทั้งเพลง

(มีการลบ ch9 ที่เป็นเมโลดี้ทิ้งไป แต่ผมฝังไว้ทุก track เลย อยากลบก็ลบให้หมด)

ดังนั้นก็เลยต้องของดส่งไฟล์ในเดือนถัดไปเลยนะครับ เงียบไปนาน ไม่นึกว่าจะได้เจออีก

Guest pet2510

ผมบอกได้เลย ว่าไม่ใช่ผมแน่นอน สำหรับ bpet2510

แต่..ถ้าท่านคิดว่าเป็นเพลงของท่านที่ส่งให้ผมมาตลอด เป็นผมกระทำ..

ก็คงไม่รู้จะอธิบายอย่างไร ก็แล้วแต่เวรแต่กรรมครับ

เพลงของท่านผมจะเปลี่ยนรหัสแค่เพิ่มตัว B เข้าไปเท่านั้น

เพื่อไม่ให้ซ้ำกับเพลงที่มีอยู่ ที่ซื้อมาจากค่ายอื่น ที่ผมซื้อมาเช่นกัน

ขอบคุณสำหรับการให้บริการด้วยดีตลอดมา...

XB0050  :Balada Boa [ C ]->Gustavo Lima
XB0049  :When I Was Your Man [ C ]->Bruno Mars
XB0063  :กะเทยไม่เคยนอกใจ [ Em ]->วิด ไฮเปอร์
XB0043  :แก้ แก้ ถอน ถอน [ Bb ]->คำมอส พรขุนเดช
XB0080  :ขอตายในอ้อมกอดเธอ [ A ]->เสก โลโซ
XB0064  :เขาไม่รักแกอีกแล้ว [ B ]->แคท รัตกาล
XB0069  :คนอื่นรู้เบอร์แต่เธอรู้ใจ [ Cm ]->โดม เมฆิน
XB0058  :ครั้งหนึ่งเราเคยรักกัน [ Cm ]->พจน์ สุวรรณพันธ์
XB0042  :ครูที่ควรค่าการจดจำ [ C ]->โดย ซีพี ออลล์
XB0070  :คอยน้องคืนนา [ F ]->นนท์ อาร์สยาม
XB0041  :จดหมายถึงลูก [ C ]->อ๊อด โฟร์เอส
XB0053  :จะไปกับเขาแล้วเหรอ [ Eb ]->จอมขวัญ กัลยา
XB0074  :เดี๋ยวโทรกลับ [ Am ]->โกไข่กับนายสน
XB0052  :ได้ไม่ดีไม่มีดีกว่า [ Bm ]->ฝน ธนสุนธร
XB0054  :ตะกอนความคิดถึง [ Am ]->โกไข่กับนายสน
XB0046  :ปักตะไคร้ [ Em ]->ปีเตอร์ โฟดิฟายด์
XB0045  :ผมรักเมืองไทย [ Bb ]->Mocca Garden
XB0048  :ผัวเก่า [ Ab ]->ศร สินชัย
XB0065  :พูดอะไรไม่ได้สักอย่าง [ C ]->ฟิล์ม บงกช
XB0071  :เพลงบอกลา [ F ]->ชายระวีร์
XB0066  :มั่นใจนะว่ายังโสด [ G ]->แช่ม แช่มรัมย์
XB0079  :ไม่ร้องไห้ ไม่ใช่ไม่เจ็บ [ Bm ]->ต่าย อรทัย
XB0051  :รักแท้อยู่เหนือกาลเวลา [ C ]->Crescendo
XB0062  :ลมหายใจในวันวาน [ Bb ]->Mummy Daddy
XB0072  :เศษเสี้ยวความสงสาร [ Bbm ]->เปรม อาร์สยาม
XB0078  :สวัสดีคนโสด [ F ]->ณัฏฐ์ กิตติสาร
XB0057  :สัญญาณรัก สัญญาณใจ [ Cm ]->หนู มิเตอร์
XB0044  :สามช่าสามัคคี [ F ]->โอโม่ โปงลาง
XB0059  :สาวดิจิตอล [ Ab ]->หญิงลี ศรีจุมพล
XB0073  :แสนอาลัย [ Cm ]->ธานินทร์ อินทรเทพ
XB0056  :โสดเป็นระยะ [ Ebm ]->จิ้งหรีดขาว
XB0067  :หยุดสงสาร [ D ]->เบลล์ นันทิตา
XB0047  :หลอยผัวมาตั๋วอ้าย [ F#m ]->โอ๋ พจนา
XB0075  :หัวหน้าแก๊งสาวเสื้อดำ [ Am ]->ศิริพร อำไพพงษ์
XB0077  :หัวอกพังๆ [ Ebm ]->จินตหรา พูนลาภ
XB0060  :เหมือน [ D ]->25 Hours
XB0068  :อยากโดนเป็นเจ้าของ [ D ]->ไอซ์ ศรัณยู
XB0055  :อย่าเอาเขามาเกี่ยวเรื่องนี้ [ G ]->นิว & จิ๋ว
XB0076  :ไอ้หมากฝรั่งใต้รองเท้า [ F#m ]->ทรงกรด ฌามา
XB0061  :ฮักเจ้าของแหน่เด้ออ้าย [ Gm ]->นุช วิลาวัลย์

คงไม่ต้องอธิบายครับ หลักฐานมันฟ้อง และไม่เกี่ยวกับเวรกรรมใดๆ

เพราะ midi แต่ละคนที่ส่งให้ ทำการฝังรหัสไม่เหมือนกัน

ถึงคุณไม่ได้ทำหลุดเอง แต่มันหลุดไปจากเครื่องของท่าน ยังไงก็ต้องรับผิดชอบไปครับ

อีกอย่างคนที่เอาไปขายเค้าท้าว่าเดือนต่อไปเค้าก็จะหาซื้อ midi มาขายได้อีก

ผมก็จะรอดูว่าจะมีหลุดอีกหรือเปล่า แต่คิดว่าคงไม่มีแล้วแหละครับ

จะมีก็ของค่ายอื่นเพราะเค้าบอกซื้อทั้ง 3 ค่าย

อย่ามาดูดของผมก็แล้วกันครับ

มันเสียวนะ!

Guest pet2510

แม้ว่าจะโดน Black list 2014 ไปแล้ว....แต่...ก็ยังมีความารู้สึกดี ๆ อยู่เหมือนเดิม

เพราะเพลงที่ถูกดูดไป หรือไปวางขายในเนต ไม่ใช่ผม....และก็ไม่รู้ว่าไปได้ยังไง

ถ้าจะเป็นไปได้ก็อาจจะเป็นเพราะเอาคอมฯไปให้ร้านซ่อม...............................

ก็ขอให้ท่านอื่น ๆ โชคดี และอย่าโดน Black list 2014 แบบผม........................

ร้านคอมพ์นี่แหละครับ ตัวแสบอันดับต้นๆเลย ไหนจะเพลง คลิปหลุด มาจากพวกเฮงซวยพวกนี้ทั้งนั้น

วันนั้น เพาเวอร์ระเบิด เลยไปให้ร้านคอมซ่อม..ผมยืนเฝ้า รอเอากลับเลย..เสียว..

ร้านคอมผมไม่กลัวเพราะไม่เข้าแล้วแต่ไอ้เพื่อนบางคนนี่สิชอบมายืมเครื่องเคสไปเล่น เมื่อปีใหม่ก็ซัดไปสองเดือนเคสผมหาทางกลับบ้านไม่เจอ

ต้องไปรับกลับเอง

เพลงที่หลุดไปคือตั้ังแต่เดือน 2 ย้อนหลังลงไป ตอนนี้ถูกเอามาแจกกันตามเว็บสนุกสนาน

บางคนก็เอาไปรวมชุดขายกัน ไอ้ที่ผมงดส่งและปรับเงินที่เหลือไป บ่องตง มูลค่าที่เสียหาย มันไม่คุ้มกับที่เสียไปหรอกครับ

ผมฝากโน้ตบุ๊คให้เพื่อนไปซ่อมเมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนบอกว่ามีช่างประจำ กลัวว่าจะโดนล้วงข้อมูลไปเหมือนกัน..ภาวนาอย่าให้มันเกิดขึ้นกับผมเถอะ

ที่เจอล่าสุดคือ 03-04/2016 โดนแฮกเมล์กันเลยทีเดียว ทำให้ผมต้องงดส่งแบบ 3 ไฟล์ไปเลยดีกว่าครับ ตัดปัญหา